*72वर्षात प्रथमच हॉस्पिटॅलिटी उद्योगात 8 तासांची शिफ्ट सुनिश्चित,केंद्रीय राज्यमंत्री रामदास आठवले यांनी हॉस्पिटॅलिटी उद्योगासाठी भारताची पहिली राष्ट्रीय मेडिक्लेम विमा कवच योजना सुरू केली.*

“कवच “- केंद्रीय राज्यमंत्री रामदास आठवले यांनी हॉस्पिटॅलिटी उद्योगासाठी भारताची पहिली राष्ट्रीय मेडिक्लेम विमा कवच योजना सुरू केली.
पुणे 5 ऑगस्ट 2019 विवेककुमार तायडे : 72 वर्षांत प्रथमच हॉस्पिटॅलिटी उद्योगात काम करणार्यां सर्व कर्मचार्यांसाठी 8 तास शिफ्ट सुनिश्चित करण्यात आली आहे. रामदास आठवले केंद्रीय सामाजिक न्याय व अधिकारिता राज्यमंत्री, भारत सरकार यांनी हॉस्पिटॅलिटी इंडस्ट्रीसाठी पहिली राष्ट्रीय मेडिक्लेम इन्शुरन्स योजना “कवच ” नावाने सुरू केली आहे.

या महायोजनेचे औपचारिक उद्घाटन रामदास आठवले यांच्या हस्ते झाले, यावेळी त्यांच्यासमवेत केसर खालिद (पोलिस महानिरीक्षक – महाराष्ट्र), ए.व्ही. गिरिजा कुमार (सीएमडी – ओरिएंटल इन्शुरन्स कंपनी लिमिटेड), एरिक दस्तूर (चेअरपर्सन – केएम दस्तूर) आणि सनी अवसरमल ( आंतरराष्ट्रीय हॉस्पिटॅलिटी अम्बेसेडर आणि चेअर पर्सन -हॉस्पिटॅलिटी इंडस्ट्री, इंडिया) हे देखील उपस्थित होते.

या कार्यक्रमाचे 3 फलकांमध्ये विभाजन करण्यात आले ज्यामध्ये 8 तासांच्या शिफ्टची घोषणा “कवच “आणि एनयूआयआय लाँचचा समावेश होता.

20190803_222442
सनी अवसरमल अध्यक्ष, हॉस्पिटॅलिटी इंडस्ट्री ऑफ इंडिया म्हणाले, “जर आपण फॅक्टरी अॅक्ट – १९४८ पाहिले तर त्यामध्ये असे स्पष्टपणे सांगितले आहे की आपण कोणत्याही कर्मचार्यांकडून ८ तासांपेक्षा जास्त काम करून घेऊ शकत नाही परंतु कोणीही त्याचे पालन करत नाही आणि त्यापैकी बहुतेक ठिकाणी याला मान्यता देखील नाही आणि अशा परिस्थितीत कर्मचारी जादा कामाचा मोबदला न घेता ओव्हरटाईम करतात – आता देशाची सेवा करण्यार्या कर्मचारी वर्गास न्याय देण्याची वेळ आली आहे . “

‘कवच’ ही भारताच्या आतिथ्य उद्योगासाठी अतिशय महत्वाची पायरी आहे. यासाठी त्यांनी ओरिएंटल इन्शुरन्स कंपनीशी हातमिळवणी केली आहे आणि देशभरातील हॉस्पिटॅलिटी उद्योगात कार्यरत सर्व कर्मचार्‍यांसाठी खास डिझाइन केलेली विमा पॉलिसी लॉन्च केली आहे.
हे धोरण इतके खास आहे की त्यात बर्याच गोष्टींचा समावेश आहे जसे की कमी खर्च, राष्ट्रीय उपलब्धता, यूनानी उपचार, होमिओपॅथी, रोगप्रतिबंधक आच्छादन, पूर्व-आजार, विधवा महिलांचे संरक्षण इत्यादी बर्‍याच गोष्टींचा यात समावेश आहे. वरील पॉलिसी ए.व्ही. गिरिजा कुमार (सीएमडी – ओरिएंटल इन्शुरन्स कंपनी लिमिटेड) यांच्या हस्ते लॉन्च करण्यात आली.

या कार्यक्रमातील तिसरी महत्त्वाची घोषणा म्हणजे आज नॅशनल युनियन ऑफ हॉस्पिटॅलिटी इंडस्ट्री (एनयूएचआय) चा शुभारंभ झाला. याचे मुख्यालय पुण्यात असेल आणि अध्यक्षस्थानी श्री सनी अवसरमल असतील. रिपब्लिकन पार्टी ऑफ इंडियाच्या सहकार्याने ही संघटना चालविली जाईल.

news24live.in #update_urself